Nội dung chính
AmThuc.Co

Mẹo vặt

Khám phá 124 công thức được chọn cho bạn.

Món ăn giải rượu trong ngày Tết
Mẹo vặt

Món ăn giải rượu trong ngày Tết

Với không ít quý ông, việc uống nhiều rượu trong các bữa tiệc, buổi họp mặt ngày Tết là chuyện khó tránh. Tình trạng quá

Ngọc Anh Chu 👁 2 · ♥ 0
Bí quyết nấu ăn với rượu vang
Mẹo vặt

Bí quyết nấu ăn với rượu vang

Rượu vang luôn được biết đến là thức uống giúp kích thích khẩu vị trong bữa ăn. Ngoài ra, khi sử dụng rượu vang để chế biến thức ăn sẽ mang lại hương vị vô cùng hấp dẫn.

Ngọc Anh Chu 👁 2 · ♥ 0
Mẹo phân biệt rau, củ, quả Trung Quốc
Mẹo vặt

Mẹo phân biệt rau, củ, quả Trung Quốc

bài viết dưới đây sẽ giới thiệu đến bạn đọc một số mẹo phân biệt rau , củ, quả Trung Quốc khi đi mua thực phẩm cho gia đình.

Ngọc Anh Chu 👁 2 · ♥ 0
Mẹo chọn thực phẩm tươi ngon
Cách chế biến Mẹo vặt

Mẹo chọn thực phẩm tươi ngon

Những mẹo nhỏ dưới đây sẽ hướng dẫn bạn chọn được những loại rau củ quả tươi ngon nhất để có thể chê biến được một bữa ăn dinh dưỡng ngon miệng.

Ngọc Anh Chu 👁 3 · ♥ 0
Cách tẩm ướp thức ăn ngon
Mẹo vặt

Cách tẩm ướp thức ăn ngon

Dù là món nướng, món xào hay rang đều cần phải ướp gia vị trước khi chế biến. Công đoạn này sẽ giúp thức ăn ngấm đều và dậy mùi hấp dẫn. Nhưng ướp thức ăn thế nào cho ngon, cho dậy mùi lại là một nghệ thuật.

Ngọc Anh Chu 👁 2 · ♥ 0
Mẹo vặt giúp bạn nấu ăn ngon
Cách chế biến Mẹo vặt

Mẹo vặt giúp bạn nấu ăn ngon

Trong quá trình chế biến chỉ cần lưu ý một vài mẹo nhỏ là món ăn của bạn sẽ trở nên hấp dẫn hơn rất nhiều đấy nhé.

Ngọc Anh Chu 👁 2 · ♥ 0
Mẹo nấu ăn giúp món luộc ngon hơn
Mẹo vặt

Mẹo nấu ăn giúp món luộc ngon hơn

Món luộc vốn tưởng chừng đơn giản. Nhưng thật ra, để làm món luộc ngon cũng cần những bí quyết riêng.  Hướng dẫn cách

Ngọc Anh Chu 👁 1 · ♥ 0
Bí quyết làm nước dùng món chay ngon
Mẹo vặt

Bí quyết làm nước dùng món chay ngon

Ăn chay mang lại rất nhiều lợi ích cho sức khỏe của bạn, tuy nhiên cách chế biến món ăn chay cần sử dụng đến nước dùng

Ngọc Anh Chu 👁 1 · ♥ 0
Bí quyết chế biến món rán ngon
Mẹo vặt

Bí quyết chế biến món rán ngon

Vậy làm thế nào để có thể chế biến tốt những món rán cho gia đình bạn, hãy tham khảo những bí quyết dưới đây nhé.

Ngọc Anh Chu 👁 3 · ♥ 0
Cách làm dọc mùng không ngứa
Cách chế biến Mẹo vặt

Cách làm dọc mùng không ngứa

Dọc mùng là cây rau dân dã, dễ tìm kiếm và cũng dễ chế biến thành nhiều món ăn ngon miệng: nộm dọc mùng chua cay, riêu cá

Ngọc 👁 4 · ♥ 0
Tự làm dầu gấc tại nhà
Từ Rau củ Mẹo vặt

Tự làm dầu gấc tại nhà

Dầu gấc giàu dinh dưỡng, có nhiều vitamin rất tốt cho sức khỏe người dùng. Bạn có thể tự làm dầu gấc tại nhà bằng các

Ngọc 👁 3 · ♥ 0
Làm sữa ngô dinh dưỡng cho bé
Đồ uống Mẹo vặt

Làm sữa ngô dinh dưỡng cho bé

Sữa ngô là thức uống không chỉ tốt cho người lớn mà còn cả với trẻ nhỏ. Mùa thu hoạch, ngô được bán khá rẻ và nhiều,

Ngọc 👁 1 · ♥ 0
Cách làm dầu gấc thủ công tại nhà
Mẹo vặt Sáng tạo hay

Cách làm dầu gấc thủ công tại nhà

Gấc và dầu gấc rất có lợi cho sức khỏe và làm đẹp. Cách làm dầu gấc dưới đây sẽ giúp chị em có được sản phầm dầu gấc chất lượng và an toàn cho gia đình mình

Hương Giang 👁 2 · ♥ 0
Cách làm Tokbokki Hàn Quốc vị ngon đặc biệt
Món ngon dễ làm Làm bánh

Cách làm Tokbokki Hàn Quốc vị ngon đặc biệt

Tokbokki hay còn gọi là bánh gạo cay là một món ăn truyền thống của Hàn Quốc mà mỗi du khách đến đất nước này đều muốn thưởng thức

Phương Nguyễn 👁 0 · ♥ 0
Mẹo chiên cá vàng thơm mà không dính chảo
Món chiên giòn Kinh nghiệm hay

Mẹo chiên cá vàng thơm mà không dính chảo

Chiên cá đủ những tiêu chí cá vàng, thơm, ngon mà không dính chảo không phải là khó mà chỉ cần bạn bỏ túi mấy mẹo nhỏ của “Tối nay ăn gì” thôi!

Ngân Hứa 👁 1 · ♥ 0
Những mẹo hay nhà bếp dành cho người nội trợ
Kinh nghiệm hay Mẹo vặt

Những mẹo hay nhà bếp dành cho người nội trợ

Với một vài mẹo hay nhà bếp mà chúng tôi chia sẻ cho các bạn ngay dưới đây, sẽ giúp bạn có được kiến thức để vận dụng một cách hiệu quả nhất.

Nguyễn Hương 👁 1 · ♥ 0
Mẹo vặt nêm gia vị để nấu ăn ngon hơn
Mẹo vặt

Mẹo vặt nêm gia vị để nấu ăn ngon hơn

Nêm gia vị là bước quan trọng làm nên thành công của món ăn, góp phần làm nên thương hiệu nấu ăn ngon của các bà, các mẹ trong gia đình

Nguyễn Huyền 👁 3 · ♥ 0

Quick Search

Tìm nhanh công thức

Mở trang tìm kiếm đầy đủ →